Muna ci gaba da magana game da matsalolin abokan ciniki waɗanda suke siyakujerun guragu na lantarki masu ninkewa marasa tsadayi. A cikin sakonmu na karshe, mun tattauna wasu batutuwa da masu amfani da sukujerun guragu mai arha mai ninkayahaduwa a wuraren jama'a. Wannan labarin zai tattauna wurin da jama’a za su iya shiga. Amma a wannan karon, tabbas za mu yi magana game da wasu matsalolin da ake gani a motocin jigilar jama'a.
Matsalolin yanki a sufurin jama'a
Ana ƙera motocin sufuri na jama'a don jigilar fasinjoji da yawa a cikin ƙasan sarari. Saboda haka, yawanci rashin isasshen sarari ga waɗanda ke son yin balaguro tare da arha keken guragu mai naɗewa a cikin motocin jigilar jama'a. Kodayake yawancin motocin jigilar jama'a suna da wurare na musamman da aka keɓance ga waɗanda ke tafiya tare da keken guragu mai arha mai naɗewa, babu tabbas ko waɗannan wuraren sun bi ka'idodin. A cikin motocin jigilar jama'a, galibi ana yin ajiyar wuri don keken guragu, haka nan kuma ana amfani da wannan wurin ta hanyar masu tafiya tare da jigilar jarirai. Don haka, mutanen da ke tafiya tare da keken guragu mai arha na nadawa lantarki suna fuskantar matsalolin sararin samaniya. Ko da akwai wurin da aka keɓe don abokan cinikin keken guragu a cikin motocin jigilar jama'a, wannan yanki bai isa ba kuma baya cika buƙatun da ake buƙata.
Matsalolin Loading da kuma fitar daKujerar guragu akan Sufurin Jama'a
Kasancewar mutane masu keken guragu masu arha suna da wuri a cikin jigilar jama'a baya nuna cewa masu keken guragu zasu iya amfani da jigilar jama'a. Domin abokan cinikin keken guragu suyi amfani da jigilar jama'a, dole ne a samar da kayan aiki don taimaka musu tsalle kan jigilar jama'a. Ana iya lura da waɗannan kayan aikin da tsarin kamar haka:
1.Crosser Ragewa / Kiwon Tsarin
2.Dagawa System
3. Rago
Rashin ko rashin aiki na waɗannan kayan aikin da na'urori na iya jefa mutane masu keken hannu cikin tsaka mai wuya da kuma tilasta musu su daina duk shirye-shiryensu. Don haka, dole ne a sanya waɗannan kayan aiki da na'urori a kan dukkan motocin jigilar jama'a, kuma dole ne a yi su da gyaran su akai-akai.
Batun Yawo A tsaye a cikin Birni
Metros manyan motoci ne na jigilar jama'a waɗanda ke rami. Don haka, yana da mahimmanci a ɗan ɗan tafi ƙarƙashin ƙasa don amfani da wannan babbar motar jigilar jama'a. Gabaɗaya ana amfani da matakan hawa da hawa hawa don hudawa. Masu keken hannu ba za su iya amfani da matakan hawa ba da ma'aunin hawa ba tare da kayan aikin fasaha ba. Saboda haka, waɗannan mutane suna buƙatar samun ɗagawa a kowane tashar metro. Duk da haka, har ma da manyan biranen duniya, akwai metros waɗanda ba su da ɗagawa don motsin mutanen da ke da ƙayyadaddun sassauci (kamar masu amfani da keken hannu). Rashin madaidaiciyar kwarara ko rashin aiki na na'urori masu gudana a tsaye yana sa rayuwar mutanen da ke da ƙuntataccen keken guragu da gaske.
Lokacin aikawa: Afrilu-23-2023